![](http://www.ladtakhean.go.th/fileupload/5817511598.png)
![](http://www.ladtakhean.go.th/fileupload/850580.jpg)
ขอเชิญร่วมโครงการสืบสานประเพณีลอยกระทง ประจำปี พ.ศ. 2562
ในวันจันทร์ที่ 11 พฤศจิกายน 2562 ตั้งแต่เวลา 17.00 น.เป็นต้นไป ณ บริเวณบึงโคกมะม่วง หมู่ที่ 8 ตำบลลาดตะเคียน อำเภอกบินทร์บุรี จังหวัดปราจีนบุรี โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเป็นการเผยแพร่ประชาสัมพันธ์และส่งเสริมให้เกิดการมีส่วนร่วมในการอนุรักษ์และฟื้นฟู สืบสานประเพณีวัฒนธรรมของไทยให้คงอยู่มิให้สูญหายไปตามกาลเวลา เพื่อให้เกิดความรัก ความสามัคคี ของคนในชุมชน เป็นการขอขมาต่อพระแม่คงคา ปลูกจิตสำนึกให้รู้ถึงคุณค่าของน้ำ และเพื่อปลูกฝังประเพณีอันดีงามให้กับเด็กและเยาวชน ได้เรียนรู้และถือปฏิบัติสืบไป
|